"ผู้ว่าฯ สุรินทร์" เปิดงานบุญประเพณีขึ้นเขาสวายไหว้เก้าสิ่งศักดิ์ จัดขึ้นเป็นปีที่ 23 ชาวสุรินทร์ นับพันคนเดินขึ้นเขาไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์
22 มี.ค. 2566, 15:20
!["ผู้ว่าฯ สุรินทร์" เปิดงานบุญประเพณีขึ้นเขาสวายไหว้เก้าสิ่งศักดิ์ จัดขึ้นเป็นปีที่ 23 ชาวสุรินทร์ นับพันคนเดินขึ้นเขาไหว้สิ่งศักดิ์สิทธิ์](https://images.onbnews.today/l/onb_1679473202_4572.jpg)
วันนี้ (22 มี.ค.2566)เวลา 10.00น. ที่วนอุทยานพนมสวาย ต.นาบัว อ.เมือง จ.สุรินทร์ นายพิจิตร บุญทัน ผู้ว่าราชการจังหวัดสุรินทร์ เป็นประธานเปิดงานบุญประเพณี ขึ้นเขาสวาย หรือวนอุทยานพนมสวาย โดยมี นางนัทธมน ศิริวัฒนวานิช รองนายกองค์การบริหารส่วนจังหวั
![](https://images.onbnews.today/userfiles/images/onb_1679473197_5601.jpg)
![](https://images.onbnews.today/userfiles/images/onb_1679473197_3629.jpg)
![](https://images.onbnews.today/userfiles/images/onb_1679473197_6205.jpg)
![](https://images.onbnews.today/userfiles/images/onb_1679473198_964.jpg)
สำหรับเขาสวาย เขาสวาย หรือ พนมสวาย ตั้งอยู่ในเขตป่าสงวนแห่งชาติ
![](https://images.onbnews.today/userfiles/images/onb_1679473199_6380.jpg)
![](https://images.onbnews.today/userfiles/images/onb_1679473199_729.jpg)
![](https://images.onbnews.today/userfiles/images/onb_1679473200_6922.jpg)